24
Wed, Apr
3 New Articles

Sheria Kiganjani Watembelea Tume

Mkurugenzi wa Sheria kutoka taasisi ya Sheria Kiganjani, Jumanne Nabir (kulia) akimuonesha Kaimu Katibu Mtendaji wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora, Alexander S. Hassan (katikati) namna ya mfumo wa sheria kiganjani unavyofanya kazi. Kushoto anayeangalia ni Mkurugenzi wa Idara ya Sheria kutoka Tume, Nabor Assey.

News
Typography

Ujumbe wa taasisi ya Sheria Kigangani  umeitembelea Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora(THBUB) machi, 12, 2019.

Akiongea katika kikao  kifupi baina ya taasisi hizo,  Mkuu wa msafara huo, ambaye pia ni Mkurugenzi wa Sheria wa taasisi hiyo ya Sheria Kiganjani, Jumanne Nabir  alisema kuwa lengo la ziara yao ni kujieleza na kujitambulisha kwa tume na kuona uwezekano wa kuanzisha ushirikiano baina ya taasisi hizo mbili.

“Lengo la ujio wetu kwenu ni kujitambulisha  ili muijue  Sheria Kiganjani, namna inavyofanya kazi na faida zake kwa jamii na kuona uwezekano wa kushirikiana nanyi” alisema Nabir

Nabir aliendelea kueleza kuwa  sheria kiganjani ni mfumo unaomuwezesha mtu kupata huduma za kisheria kupitia simu yake ya mkononi.

“Mtu anaweza kupata huduma hii kupitia simu aina zote, simu za kawaida na smartpone, kwa sasa tupo katika utafiti na tangu tumeanza kazi mwaka jana mpaka sasa wamepatikana watumiaji elfu arobaini na tano (45,000) " aliongeza Nabir

Mkurugenzi huyo wa Sheria aliendelea kusema kuwa kupitia mfumo huo mwananchi anapata fursa ya kuunganishwa na mawakili kupitia simu yake popote nchini.

Kwa upande wa tume, Kaimu Katibu Mtendaji, Alexander S. Hassan aliipongeza taasisi hiyo kwa kuwa na ubunifu huo wa kuwasaidia  na kuwarahisishia watanzania kujua na kupata msaada wa sheria. 

Pia, aliuambia ujumbe huo kuwa tume inapata changamoto katika maeneo mawili ambayo ni namna ya kujitangaza na kutambulika kwa wananchi na pili ni namna ya kupata malalamiko yanayohusu uvunjwaji wa haki za binadamu nchini.

Kufuatia ujio wao, Hassan aliwaeleza kuwa tume inaona uwezekano wa kufanya kazi na Sheria Kiganjani upo, hivyo aliwataka wakamilishe taratibu za kuomba ushirikiano na tume ili kuwezesha kuanza kwa ushirikiano huo.

Ujumbe wa taasisi ya Sheria Kiganjani ulijumuisha watu wane (4) ambao ni Mkuu wa msafara, ambaye pia ni Mkurugenzi wa Sheria, Jumanne Nabir, Afisa Masoko, Brian Mallya, Afisa mifumo ya kompyuta, Mussa Kisena na Meneja Mradi, Chris Bwemo.

Sheria Kiganjani ni taasisi iliyoanzishwa na vijana wa kitanzania mwaka 2018 ambayo imetengeneza mfumo unaomuwezesha mwananchi wa kawaida kupata huduma za kisheria kupitia zimu yake ya mkononi, tovuti na mfumo wa  sms.

Mwisho.