



TUME YA HAKI ZA BINADAMU NA UTAWALA BORA
Kitalu Na. 339, Mtaa wa Nyerere - Kilimani
S.L.P 1049, DODOMA
Simu: +255 734 047 775; 734 119 978
Barua Pepe: info@chragg.go.tz
Tovuti: www.chragg.go.tz

Aprili 16, 2020

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Kupongeza juhudi za Serikali dhidi ya Mapambano ya Mlipuko wa Maradhi yanayosababishwa na virusi vya Corona

Itakumbukwa kuwa katikati ya mwezi Machi mwaka huu Serikali ilitangaza mapambano rasmi dhidi ya maradhi yanayosababishwa na virusi vya Corona ambavyo hivi karibuni imekuwa ni janga kubwa duniani.

Serikali ilichukua uamuzi huo baada ya Tanzania kuanza kupata taarifa za uwepo wa wagonjwa wa maradhi hayo nchini na hivyo kuwataka Wananchi kuchukua tahadhari mbalimbali za kujikinga na maradhi hayo ikiwemo kunawa mikono mara kwa mara kwa maji safi yanayotiririka, kutumia vitakasa mikono, kuvaa Barakoa na kujiepusha na misongamano.

Kufuatia uamuzi huo, Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora (THBUB) inatambua na inaipongeza Serikali kwa uamuzi huo kwani ni hatua nzuri ya kulinda haki ya afya ya wananchi wake pia ni hatua muhimu katika kupunguza maambukizi ya maradhi hayo kwa jamii.

Kipekee kabisa Tume inaipongeza Wizara ya Afya na watendaji wake ikiwemo Madaktari, Manesi na Wahudumu wengine kwa kazi kubwa wanayoifanya ya kuhamasisha, kuelimisha na kutoa huduma stahiki kwa wananchi ambao tayari wamepata maambukizi ya maradhi hayo.

Tume inatumia fursa hii pia kuwapongeza jumuiya za AZAKI na Wafanyabiashara waliojitokeza kuunga mkono kwa hali na mali jitihada za Serikali katika kupambana na maradhi hayo.

