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THBUB yataka hatua kukabili
ukiukwaji haki za binadamu

NA SAIDA ISSA, DODOMA

TUME ya Haki za Binadamu na
Utawala bora tanzania (THEUB)
limelaani kuwepo kwa matukio
yanayoashiria uvunjifu wa haki za
binadamu na ukiukwaji wa misingi ya
utawala bora na kuzitaka mamiaka
husika kuchukua hatua.

Akizungumza na wanahabari
jijini Dodoma mwishoni mwa wiki
illiyopita, Mwenyekiti wa Tume hiyo,
Jaji Mstaafu Mathew Mwaimu, alitaja
matukio hayo kuwa ni pamoja na
la kushambuliwa kwa Katibu Mkuu
wa Baraza la Maaskofu Katoliki
Tanzania (TEC), Padri Dk. Charles
Kitima na kutekwa kwa wanachama
wa CHADEMA, Faluka Saidi Nyagali
‘Mdude' yaliyotokea hivi karibuni na
kuzihimiza mamlaka na wananchi
kuzingatia misingi ya haki na amani
liyopo nchini,

“Katika kipindi cha mwezi mmoja
na nusu, Tume imekuwa ikifuatilia kwa
karibu matukio ambayo yanajitokeza
nchini na baada ya kufanya tathmini
kuhusu matukio hayo tumejiridhisha
kuwa yanaashiria uvunjifu wa haki za
binadamu, ukiukwaji wa misingi ya
utawala bora na uvunjifu wa amani
na utulivu nchini”, alisema Jaji Mstafu
Mwaimu.

Aliongeza kuwa katika kipindi
cha kuelekea wuchaguzi mkuu
wa Rais, Wabunge na Madiwani,
kumekuwa na matukio mbali mbali

yakiwemo matumizi ya lugha chafu
zisizozingatia utu na heshima ya mtu
zinazoleta hamasa na kuchochea
uvunijifu wa amani na utulivu.

Alieleza kuwa pamoja na hayo
pia tume imebaini kuwepc kwa
matukio yanayoashiria matumizi
ya nguvu kupita kiasi wakati wa
kushughulikia mikusanyiko va
kisiasa, kushambuliwa na kujeruhiwa
kwa baadhi ya wananchi.

Aidha Jaji Mwaimu aliserna
THBUB inalitaka Jeshi la Polisi
liendelee kuwasaka na kuwachukulia
hatua za kisheria watu waliohusika
na kujeruhiwa kwa Dk Kitima,
waliomteka 'Mdude’ na walichusika
katika matukio mengine ya uvunjwaiji
wa haki za binadamu.

“THBUB inalaani matukio hayo na
inaona kuwa vitendo vinavyojitokeza
havitoi taswira nzuri katika ustawi
wa haki za binadamu, utawala bora
na amani na utulivu nchini ambayo
ni muhimu sana katika Kipindi hiki

tunapoelekea katika  uchaguzi
mkuu”, alisema.
Alifafanua kuwa THBUB

inatambua kuwa kwa mujibu wa
katiba, sheria za nchi na mikataba
mbali mbali ya kimataifa ya haki
Zza binadamu ambayo Tanzania
imeridhia, wananchi wote wanayo
haki ya kufurahia na kupata haki
zao za binadamu hivyo kila mmoja
achukue jukumu la kuziheshimu na
kuzilinda.

NA ASIA MWALIM

Uturuk,Zanzir

MBUNGE wa Jimbo la Fuoni, Abasi

i Ali Mwinyi, amesema mashirikiano kati
i ya Serikali ya Uturuki na Serikali ya
: Mapinduzi ya Zanzibar yanasaidia nchi
i kupata nyenzo muhimu na fursa za
i kukuza uchumi endelevu.

Aliyasema hayo alipokuwa akifunga

i mafunzo ya siku tano kwa watendaji
i wa Ofisi ya Nyaraka na Kumbukumbu
; Zanzibar
i Uratibu wa Maendeleo ya Uturuki -
i Tanzania (TIKA), katika ofisi za Nyaraka
i Kilimani mjini Unguja.

yaliyotolewa na Taasisi ya

Alisema ubora huo unatokana na

misaada ya elimu na ujuzi wanaotoa
: Uturuki kwa wananchi wa Zanzibar ambao
i utaifanya Zanzibar
¢ katika masuala ya sayansi na teknelojia.

kujlegemea hasa

Aidha alisema licha ya mafunzo,

i Uturuki imekua ikitoa msaada mkubwa
i Zanzibar kwa kuziunga mkono sekia
: tofauti ikiwemo afya na miundo mbinu ya
i barabara.




