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Kamatiya Bunge yai
utekelezaji miradi

NA MWANDISHI WETU,
ZANZIBAR

AMLAKA ya Elimu Tan-

zania (TEA), Imesema

kwa miaka mitano Ili-
yopita imetumia bilioni 2.8 ku-
tekeleza miradl mbalimball ya
elimu nchini ikiwemo kuwapa
mafurzo ya kuendeleza ujuzi
vijana 600 kutoka kaya maski-
ni,

Hayo yalisemwa jana na
Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka
hiyo, Dk. Erasmus Kipesha,
wakati akizungumza na Kamati
ya Kudumu ya Bunge ya Uta-
wala, Katiba na Sherda, lliyo-
tembelea miradi ya mamlaka
hiyo visiwani Zanzibar.

Ziara hiyo ililenga kukagua
na kutathmini maendeleo ya

miradi ya elimu inayotekelez-
wa na TEA pamoja na kupokea
taarifa ya utekelezajl wa shu-
ghuli za muungano katika sekla
ya elimu.

Alisema kati ya kiasi
hicho, shilingl bilioni 2.1 zimetu-
mika kuboresha miundombinu
ya elimu, huku shilingi milioni
574.3 zZkielekezwa katka ku-
fadhill Mafunzo ya Kuendeleza
Ujuzl (SDF) kwa vijana kutoka
kaya maskini

‘Kwa kipindl hicho fu-
mejenga madarasa, vyoo vya
shule, kukarabati shule nyingi
mkongwe na kujenga nyum-
ba za walimu kwenye maeneo
mbalimbali nchini ikiwa ni jitina-
da za kuboresha mazingira ya
kusomea ili kuinua kiwango cha
alimu,” alisema
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Naye Mwenyekiti wa Bodi
ya TEA, Dk Leonard Akwilapo,
alishukuru Kamatl ya Bunge
kwa kutambua jubudi za Mam-
laka hiyo na kuahidi kuen-
delea kusimamia kwa weledi
utekelezajl wa miradi yote ya
elimu Tanzania Bara na Zanz|-
bar.

Pia alisisitza kuwa TEA
ltaendelea kushirikiana na wa-
dau mbalimball kutafuta rasili-
mali kifedha ili kufadhili miradi
mingl zaidi kwa maendeleo ya
sekla ya elimu hapa nchini

Makamu Mwenyexiti
wa Kamati hiyo, Florent Ky-
ombo, alipongeza (TEA) kwa
utekelezaji mzur wa majukumu
yake, hususanl miradi ya elimu
inayotakelezwa Zanzibar.

Alisema mamlaka hiyo

iyae

imefanya juhudi kubwa kubore-
sha miundombinu ya elimu na
kuongeza fursa za ujifunzaji na
ufundishaji katika ngazi zote za
elimu

Kyombo allsisitiza kuwa
TEA imefanya kazi kubwa katl-
ka kuboresha miundombinu ya
elimu, na miradi yake imeku-
wa na manufaa makubwa kwa
jamii

Alibainisha kuwa hata jim-
boni kwake, TEA imelekeleza
miradi kadhaa kupitia Mfuko wa
Elimu wa Taifa, hali inayosaid-
la wanafunzl kusoma kwenye
mazingira mzun  hivyo kuinua
kwango cha taaaluma nchinl

‘TEAimefanya kazi kubwa
sana kwenye uboreshajl wa mi-
undombinu ya efimu kote nchi-
n, slyo Zanzibar pekee. Ukipita

qongeza TEA
imu Zanzibar

maeneo ya vijijinl na pembe-
zoni mwa miji, utaiona miradi
yao mingi ambayo inaendelea
kutatua changamoto za miun-
dombinu ya elimu,* alisema
Kyombo

Aidha, aliishaun TEA ku-
panua wigo wa utekelezaji wa
miradi ya uendelezaji ujuzi ili
kutoa fursa kwa walanzania
wengl zaldl kunufaika, hasa ka-
tika kuwajengea vijana uwezo
wa kujiajiri na kujikwamua kiu-
chumi

Miongoni mwa majukumu
va TEA nl kutafuta raslimali
fedha kutoka kwa wadau mba-
Il mball na kuzitumia kujenga
miundombinu ya elimu katika
taasisi za elimu lii kuboresha
mazingira ya kujifunzia na ku-
fundishia

Tume ya haki za binadamu kukutana na makundi mbalimbali

NA BERDINA MAJINGE
MATUKIO DAIMA MEDIA ,
IRINGA

UME ya haki za binad-
Tamu na utawala bora

nchini imesema kuwa
Inatarajia kutoa elimu katlka
maeneo ambayo wananchi
wanazuiliwa kufika ili kuwa-
saidia watu walioko katika
mazingira hayo kujua haki
2a0 za msingi.

Elimu hiyo itatolewa
katika magereza, kituo cha
Polisi cha kati wakiangalia
viwango vya uzingatlajl wa
haki za binadamu katika
maeneo hayo na ufuatiliaji
wake.

Akizungumza na waan-
dishi wa haban mkoani Irin-
ga, Kamishina wa Tume ya
Hakli za Binadamu na Utawa-
la bora Dkt Thomas Masanja
alisema kuwa wanatarajia
kutoa elimu hiyo maeneo
mbalimball katika mkoa huo
kwa siku 20.

Dkt Masanja alisema
kuwa elimu hiyo iatolewa
kwa wanafunzi wa wyuo

vya elimu ya juu, wanafun-
zi wa shule za sekondari,
watendaji wa mitaa na vijiji,
magereza na kituo cha polisi
cha kati mkoani Iringa

Tuko Mkoani hapa
kuendeleza hakl za binad-
amu na utawala bora Ikiwa
ni pamoja na kutoa elimu na
kufanya tafiti mbalimball juu

yamasuala ya haki za binad-
amu na kuishaun serikali juu
ya masuala yanayokiukwa
kwa wananchi"

Alisema kuwa tume in-
aangalia na kuwafikia watu
wenye ulemavu wa ngozi
kwa kufanya mikutano ya
hadhara kupitia watendaji
wavijiji.

"Mwananchi anapoku-
wa gerezan| anakuwa amen-
yang'anywa uhuru lakini haki
zake zingine zote anabaki
nazo Ikiongozwa na haki ya
utu wa mtu ambayo kila mtu
anazaliwa nayo, pia haki
zingine ni kupata matibabu
pamoja na chakula"

Dkt Masanja alieleza

Muwenyskitl wa Chama Cha waandishi wa habari mkoa wa lings (IPC) Frank Leonard akimkaribidhs Kamishina

na Tume ya Haki za Binadamu na Utawala bora Dkt Thomas Masanja wa pilf kushoto kuzungumza na waarn-

dshi wa habar (hawapo pichani)mkoa wa Innga, Picha na Matukio Daima Media

mkoani Iringa

kuwa kupitia watendaji wa
vijiji na wanafunzi wa vyuo
vya elimu ya juu na shule za
sekondali watafanikiwa ku-
wafikia wananchi wengi ku-
pata elimu ya haki za binad-
amu na utawala bora

Akizungumzia suala la
wananchi kukamatwa siku
ambazo si kazi na kunyim-
wa dhamana siku hizo Dkt
Masanja alisema kuwa sher-
ia ya mwenendo wa makosa
ya jinal ni mtu atakamatwa
na kuwekwa kizuizini mpaka
pale upelelezi utakapo kuwa
umekamilika lakini makosa
mengine yanaelekeza baada
ya uchunguzi na kujiridhisha
kuwa hana hatia mtuhumiwa
ataachiwa au kupewa dha-
mana.

Dkt Masanja alisema
kuwa suala la wananchi
kupotea au kuwa katika
mazingira ambayo hayaju-
likani alisema kuwa tayari
tume imetoa tamko na kuse-
ma kuwa wangefanya ufatil-
i)l kwa walu wanaodaiwa
kupotea na walifanyakazi
hiyo November 2024.




