KLABU YA HAKI ZA BINADAMU KUJENGA MABALOZI WA HAKI WA KIZAZI CHA SASA NA BAADAYE
Wanafunzi wa Shule ya Sekondari Kisasa jijini Dodoma wametakiwa kujiunga na Klabu za Haki za Binadamu ili kujenga uelewa wa haki na wajibu wao, pamoja na kuwa mabalozi wa haki za binadamu katika jamii kwa kizazi cha sasa na kijacho.
Rai hiyo imetolewa na Afisa wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora (THBUB), Bw. Rweyemamu, wakati akitoa elimu ya haki za binadamu na misingi ya utawala bora kwa wanafunzi wa Shule ya Sekondari Kisasa jijini Dodoma, Septemba 17, 2026.
Bw. Rweyemamu amesema THBUB imeandaa Mwongozo wa Klabu za Haki za Binadamu kwa lengo la kuweka msingi wa kujenga jamii ya wanafunzi yenye utamaduni wa kuheshimu haki za binadamu, kuzingatia misingi ya utawala bora, uwajibikaji na amani katika taasisi za elimu na jamii kwa ujumla.
Amesema kupitia mwongozo huo, wanafunzi wanapata fursa ya kujifunza kuhusu haki za binadamu pamoja na wajibu unaoambatana na haki hizo, jambo linalowasaidia kuwa na uelewa mpana wa nafasi yao katika kujenga jamii inayoheshimu haki na utu wa kila mtu.
“Kupitia mwongozo huu, wanachama wataelimishwa kuhusu haki za binadamu na wajibu wao kwa raia,” amesema Bw. Rweyemamu.
Amefafanua kuwa Klabu za Haki za Binadamu ni majukwaa ya elimu yanayowajengea wanafunzi maarifa, stadi, maadili na uzalendo kupitia kujifunza na kutenda kuhusu haki za binadamu na utawala bora.
Amesema klabu hizo zina nafasi muhimu katika kuhamasisha heshima kwa haki za binadamu, utawala bora, amani na maendeleo endelevu, huku wanafunzi wakipewa nafasi ya kushiriki katika shughuli zinazokuza uelewa na utekelezaji wa misingi hiyo katika mazingira yao.
Aidha, Bw. Rweyemamu amesema Mwongozo wa Klabu za Haki za Binadamu umeandaliwa na THBUB ili kuweka mfumo wa kitaifa wa kuanzisha, kusimamia, kufuatilia na kuendeleza klabu hizo katika shule za msingi, sekondari, vyuo vya kati na vyuo vikuu nchini.
Kwa upande wake, Mwalimu Weatness Bunga ameishukuru THBUB kwa kufika shuleni hapo na kutoa elimu kuhusu haki za binadamu na utawala bora, akisema elimu hiyo itawasaidia wanafunzi kuwa na uelewa mpana wa haki na wajibu wao katika jamii.
Amesema wanafunzi wenye uelewa wa haki za binadamu wanaweza kushiriki katika kuelimisha wenzao na jamii kwa ujumla kuhusu umuhimu wa kuheshimu haki, kuzingatia wajibu na kudumisha amani.
Kwa ujumla, kuimarishwa kwa Klabu za Haki za Binadamu katika taasisi za elimu kunatoa fursa kwa vijana kujifunza haki na wajibu wao mapema, huku wakijengewa uwezo wa kuwa sehemu ya kizazi kinachothamini utu, usawa, uwajibikaji, amani na utawala bora. Kwa kufanya hivyo, wanafunzi wanaweza kuwa mabalozi wa haki za binadamu wa kizazi cha sasa na msingi wa kizazi kijacho kinachoheshimu na kutetea haki za kila mtu.

